Yadda za a ƙirƙirar asusun Google Analytics kuma shigar da shi a WordPress?

Analytics kayan aikin yanar gizo ne mai ƙarfi akan layi wanda zai iya bin dabi'un gidan yanar gizo da kuma baƙi waɗanda ba su da shi. Kodayake Google Analytics ba shine kawai irin nau'in sa ba, hakika yana ɗaya daga cikin shahararrun kayan aikin don aikin. Mutane a duk duniya suna amfani da shi don samun ƙididdiga game da shafukan yanar gizo masu sauƙi daga shafukan yanar gizo masu sauƙi waɗanda ke haifar da miliyoyin masu amfani a wata. Wannan sabis ɗin yana taimaka wajan bincika bayanai game da rukunin yanar gizonku da kuma sarrafa zirga-zirga da, saboda haka, samun kudin shiga.
Yadda za a ƙirƙirar asusun Google Analytics kuma shigar da shi a WordPress?

Menene nazarin Google?

Analytics kayan aikin yanar gizo ne mai ƙarfi akan layi wanda zai iya bin dabi'un gidan yanar gizo da kuma baƙi waɗanda ba su da shi. Kodayake Google Analytics ba shine kawai irin nau'in sa ba, hakika yana ɗaya daga cikin shahararrun kayan aikin don aikin. Mutane a duk duniya suna amfani da shi don samun ƙididdiga game da shafukan yanar gizo masu sauƙi daga shafukan yanar gizo masu sauƙi waɗanda ke haifar da miliyoyin masu amfani a wata. Wannan sabis ɗin yana taimaka wajan bincika bayanai game da rukunin yanar gizonku da kuma sarrafa zirga-zirga da, saboda haka, samun kudin shiga.

An gabatar da sabis ɗin ne a cikin 2005. Yana bayar da kayan aikin rahoto da yawa; Daga nazarin lokaci na baƙi, wuri da fasaha zuwa e-kasuwanci wanda zai iya bin diddigin yawan tallace-tallace.

Google Analytics akan Wikipedia

Ta yaya yake aiki?

Binciken Google yana buƙatar kowa ya buɗe asusun kyauta tare da lambar sawu na musamman. Da zarar an sanya lambar a shafin, Google Analytics yana gudana kowane lokaci baƙo yana ɗaukar kowane ɗayan shafukan da aka haɗa.

Wannan lambar bin diddigin sannan ta gudanar akan masu binciken abokin ciniki kuma suna bin dabi'un. Duk da yake wannan ba zai yiwu 'yan shekaru da suka gabata ba, bayanai galibi ana aika bayanai a ainihin lokacin zuwa sabis ɗin da sauri ta fassara alamun. Wannan yana ba ku damar gani da kyakkyawar masu amfani da yawancin masu amfani suke ɗauka kuma duk cikakkun bayanan ziyarar su.

Yadda za a ƙirƙirar asusun Google Analytics kuma shigar da shi a WordPress?

Sashe na 1 - Createirƙiri asusun Google Analytics

Da farko, je gidan yanar gizon Google Analytics da rajista a can. Don yin wannan, danna maɓallin shuɗi, kamar yadda aka nuna a hoto.

Bayan haka, zo da sunan asali, tabbatar da yarjejeniyoyi tare da sharuɗɗan dandamali kuma danna Next

MALAMAN HUKUNCIN SIFFOFI: Yi rijista yanzu!

Canza kasancewar Digital ku tare da karatun halittarmu - fara tafiya ta zuwa zama masanin yanar gizo a yau!

Rijista a nan

Canza kasancewar Digital ku tare da karatun halittarmu - fara tafiya ta zuwa zama masanin yanar gizo a yau!

Na gaba, cika bayanan game da shafin da za'a sa ido, nuna lokacin da ake buƙata, da kuma kuɗin ku

Abu na gaba, zaɓi taken shafin, girman kamfanin, kuma me yasa kuke buƙatar Google Analytics, sannan danna Createirƙira

Sashe na 2 - Shigar da asusun Google Analytics a kan WordPress (plugin shigarwa da haɗi zuwa Google Analytics)

Za mu yi amfani da kayan gini na ciki

Tunanin Karshe

Kuna iya gudanar da shafi ko kowane gidan yanar gizo ba tare da asusun Google Analytics ba. Amma idan ka zaɓi yin watsi da sananniyar kayan aikin nazarin, da alama kuna yarda cewa ba ku damu da aikin ba. Ba tare da sanin ƙididdiga game da shafin ba, kuna iya zama zato kawai zai zama mai yiwuwa ba zai iya kusanci da abin da ke faruwa ba.

Don haka, idan kun kasance mai mahimmanci game da shafin yanar gizonku, ku ji kyauta don shigar Binciken Google. Ko dai kawai kwafin-kwafin lambar don waƙa da bayanai akan shafin Binciken Google, ko zaɓi ɗaya daga cikin plugins da aka ambata, ba za ku iya ba daidai ba.

Tambayoyi Akai-Akai

Ta yaya hadewar Google Analytics tare da WordPress ya bambanta dangane da manufofin yanar gizo daban-daban?
Haɗin kai na iya bambanta dangane da saitin saiti da fassarori, kamar yadda makasudin yanar gizo daban ke buƙatar maida hankali kan takamaiman shawarar yanke shawara.

Elena Molko
Game da marubucin - Elena Molko
Mai lafiya, Mawallafi, Mahaliccin Yanar Gizo, da Kwararre, Elena kuma ɗan kwararre ne. Ta yi niyyar samar da ingantattun bayanai ga mafi, don taimaka musu su inganta rayuwarsu da ƙwararru.

MALAMAN HUKUNCIN SIFFOFI: Yi rijista yanzu!

Canza kasancewar Digital ku tare da karatun halittarmu - fara tafiya ta zuwa zama masanin yanar gizo a yau!

Rijista a nan

Canza kasancewar Digital ku tare da karatun halittarmu - fara tafiya ta zuwa zama masanin yanar gizo a yau!




Comments (0)

Leave a comment