Yadda Ake Samun Kuɗi A Kan Blog Ɗin Dangi: Inda Zan Fara Da Kuma Yadda Ake Montize

Blog ɗin iyali babbar filin ne don samun kuɗi. Koyaya, akwai nau'ikan shafukan yanar gizo daban-daban da monetization. Muna ba da shawara don fahimce su. Don haka ga yadda ake samun kuɗi daga shafin yanar gizon dangi.
Yadda Ake Samun Kuɗi A Kan Blog Ɗin Dangi: Inda Zan Fara Da Kuma Yadda Ake Montize


Yadda ake samun kuɗi daga rubutun ra'ayin yanar gizo: cikakken jagora

Blog ɗin iyali babbar filin ne don samun kuɗi. Koyaya, akwai nau'ikan shafukan yanar gizo daban-daban da monetization. Muna ba da shawara don fahimce su. Don haka ga yadda ake samun kuɗi daga shafin yanar gizon dangi.

Inda za a fara?

Anan ne ake fara shafin yanar gizon dangi. Abu na farko da yakamata ayi shine yanke shawara kan batun da abun ciki. A takaice dai, zabi Niche. Abin da shafin yanar gizon ku zai kasance.

Zabi wani NICHE yana da mahimmanci saboda zai ci gaba da abun cikin ku a hankali kuma zai sauƙaƙa ga masu sauraron ku don nemo ku akan layi.

Abin da zaku iya magana game da shi a cikin shafin yanar gizon. Bayanan tunani:

  • Yi magana game da rayuwar ku. Mafi sauki kuma mafi yawan zaɓi zaɓi. Kuna iya gaya yadda kuke zaune, inda Cafes da sauran wuraren da kuka fi so, yadda kuke karkatar da gonar, da sauransu. Akwai zaɓi mai yawa. Kuna iya ƙara labarun ban dariya game da dangin ku. Ko magana game da matsalolin da suke fuskanta da yadda aka warware su. Mutane da yawa suna ƙauna don lura da rayuwar wasu. Suna samun ra'ayoyi, kwatanta da hanyar rayuwa, nemi wani abu mai amfani, ko shakata kawai. Saboda haka, irin wannan dangin sun shahara sosai.
  • Bayar da shawara da shawara. Misali, a kan zabi na samfurori ko wurare don hutu dangi. Ko shawara ga iyaye game da kiwon yara. Ko ilimin halin dan adam da dangantaka. Yana da mahimmanci zaɓi abu ɗaya a nan, kuma kada maganar komai a jere. Idan a cikin sigar da ta gabata duk danginka ya kasance a hankali, to, ga wannan wani yanki na rayuwa.
  • Duba kayayyakin. Misali, raba abubuwan da kake hangen nesa na gida. Ko watsi da wurare don hutu na iyali. Ko, tare da yaranku, magana game da yaran yara. Af, ƙarshen ƙarshen ya shahara sosai a Youtube kuma yana cikin sauƙi.
  • Shirya. Zaku iya kawai fara blog ɗin abinci kuma ku faɗi abin da kuke dafa abinci don dangi.
  • Magana game da tafiya. Kama da ɗaukar hoto na iyo. Ba lallai ba ne don yin balaguro zuwa ƙasashen waje. Kuna iya yin fim game da jiragen kasa ga sauran biranen ko kuma game da yawon shakatawa da waje.
  • Magana game da rayuwar yau da kullun. Do-it-kanka kayan aikin musamman ne musamman. Misali, sana'an gida tare da yara, DIY gyara, yana gyara tsoffin kayayyaki, da sauransu.

Sauran Zaɓuɓɓukan Niche: Kasafin kuɗi da Zamani, Kiwon lafiya da Lafiya, Ilimin Mama a kan Barnd Harm

Tukwalin Amintaccen Tsarin Iyali

Yadda za a zabi take

Sunan shafin yanar gizonku yawanci abu ne na farko da mutane suke gani game da kai akan Intanet. Kuma farkon ra'ayi koyaushe yana da mahimmanci.

Kyakkyawan suna ya zama na musamman, maimaitawa, da ban sha'awa. Wataƙila ban dariya. Jawo hankali. Tuna. Kar ku yi tsayi da yawa. Kuma nan da nan sace ya share menene blog ɗinka. Misali, idan ana kiranta da girke-girke mai dadi daga Ivanovs, amma kai ma ka yi magana game da iyaye, mutane za su rikice.

Sunaye kamar blog game da komai a cikin duniya, Alina da Roma Yusupovs sun yarda, amma ba mafi kyawun zaɓuɓɓuka ba. Ba su da banbanci, suna da wuya a tuna kuma kada ku bayyana shi game da blog ɗinku. Don haka dole ne ku zama mai wuyar warwarewa a kan suna mai kyau.

Misali shafin ban mamaki blog na ban mamaki: Frugal na Luxury Balat Ciki Blog

Inda har zuwa Blog: Tsarin tsari da kuma dandamali

Bayan ya yanke shawara a kan batun, yi tunani game da inda shafinka zai kasance kuma a cikin wane tsari abun ciki zai kasance. Zai iya zama:

  • Bidiyo. Misali, a Youtube. Bidiyo ita ce mafi sanannun tsari don masu sauraron su na yau. Koyaya, yana da kyau a sayi kyamarar mai inganci a nan.
  • Hotuna a kan Instagram. Wannan tsari zai yi kira ga masu son hotunan hotuna. Kawai cewa hotunan naka da ake iya shakkar aukace su zama masu ban sha'awa ga kowa. Amma kyawawan hotunan wuraren, jita-jita, masu shiga, masu shiga, dabbobi na iya sauƙi jawo hankalin manyan masu sauraro. Zai fi kyau a daidaita hoto da rubutu. Misali, shawara.
  • Shafin yanar gizo. Anan zaka iya loda matani, hotuna da bidiyo. Koyaya, dole ne ku yi hayar mai shirye-shirye ko gano shi daga kanku. Yanar gizonku yana buƙatar karɓar (wurin da za a karɓe shi), injiniyan (AKA CMS - dandamali ne wanda ke sarrafa dukkan ayyuka akan abun ciki) da yanki Adireshin, alal misali, a cikin Nazvanibloga.ru tsari). Dole ne a biya talla da yankin don a biya kullun. Don fara da, ana iya yin shafin a WordPress (WordPress.org). Wannan shine mafi mashahuri kuma mafi sauki zaɓi.
  • Karamin blog akan dandamali na blogging. Kusan kusan shafin yanar gizonku ne, mai sauƙi. Ba kwa buƙatar yin shi da kanku, zaɓi zaɓi wani yanki, da sauransu kawai kuna buƙatar ƙirƙirar lissafi akan dandamalin rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo kuma ci gaba da zama wani abu kamar dihar. Shahararrun dandamali na rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo sune WordPress (WordPress.com) da Blogger. Kuna iya fara blog kyauta. Koyaya, ya fi kyau a ɗauki kuɗin kuɗin kuɗin. In ba haka ba, zai yi wuya a sanya abun cikinku.
  • Blog akan hanyoyin sadarwar zamantakewa. Misali, a kan VKontakte ko Facebook.

Mafi yawan lokaci zaɓi shine shafin yanar gizonku. Zaɓuɓɓuka masu sauƙi sune VKondakte da Instagram. Wani wuri a tsakiya shine youtube.

Kuna iya kashe tsuntsaye da yawa tare da dutse ɗaya kuma zaɓi tsari uku a lokaci guda - da kuma harba matani akan shafin yanar gizonku, da buga hotuna akan Instagram. Wannan hanyar zaku iya jawo hankalin mutane da yawa. Bayan haka, wani ya fi son bidiyo da bincike don kayan a Youtube, yayin da wani yake ƙaunar karanta matani da kalli hotuna a injin bincike. Kuna iya shirya duk kayan tare sau ɗaya: bayan fim ɗin bidiyo, kai tsaye fassara shi cikin tsarin rubutu. Da kuma mataimakin menda: harba bidiyo dangane da kayan rubutu rubutu.

Af, kar a manta da sanya hanyoyin haɗin yanar gizonku. Misali, post Haɗin zuwa labaran ku a ƙarƙashin bidiyo na YouTube. Kuma saka bidiyo na YouTube a cikin labaran ku.

Yadda za a zabi Hosting da CMS

Bari mu kalli zaɓuɓɓuka guda biyu: Idan shafinku zai kasance akan rukunin yanar gizonku kuma idan kun zabi blog blog.

1. Idan kun zabi wani shafi

Idan kuna son rukunin yanar gizonku, kuna buƙatar gidan yanar gizo. Hosting sabis ne wanda shafin yanar gizon ku ya bayyana akan Intanet kuma ya zama bayyane ga wasu mutane. Za a ba ku tare da sabar - wurin da za a samo shafin ku. Af, sabar shine ainihin kwamfuta, wato, injin komputa na jiki.

Akwai nau'ikan sabobin guda biyu, raba su kuma suka sadaukar:

a) uwar garke mai raba ita ce mafi sauki kuma mai arha zaɓi. Don shafin yanar gizon, ya fi kyau zaɓi. Ana kiranta janar saboda banda shafinku, zai karbi bakuncin mutane da yawa. Saboda haka yawan rashin nasara:

  • Idan sauran shafuka sun cinye albarkatu da yawa, naku na iya fara rage gudu.
  • Idan wani shafin wani ya kai hari, uwar garken na iya kwance kuma shafin yanar gizon ku zai zama na ɗan lokaci.
  • Idan shafin wani ya samu ya zama ya zama ya zama ya zama ya zama ya zama ya zama ya zama ya zama ya zama ya zama ya zama mai

Koyaya, akwai pluses da yawa. Sabis na Shared yana da rahusa fiye da sadaukarwa. Hakanan akwai wani kyakkyawan kwamitin da ya dace tare da saitunan da aka shirya da ayyuka da ayyuka. Gidan yanar gizonku cikakken goyon baya ga mai ba da tallafi.

b) Sabar uwar garken - zaɓi mafi tsada. Wannan uwar garken ne na sirri don gidan yanar gizonku kawai. Ya dace da manyan ayyuka da mutanen da suka san abin da suke yi. Domin tare da sabar da aka sadaukar, duk saitunan fasaha zasu fadi a kafadu. Blog ɗin iyali ba babban aiki bane tare da miliyoyin baƙi kowace rana. Don haka menene amfani da sabar sadaukarwa a wannan yanayin.

Yanzu kadan game da CMS. CMS shine dandamali ko injin da rukunin yanar gizonku zai gudana. Yana ba ku damar gyara da buga labarai, canza ƙirar shafin yanar gizonku, da sauransu. An sanya CMS a kan gizon. Mafi mashahuri CMS WordPress ne. Muna ba da shawarar fara da shi. Abu ne mai sauki ka koya, yana da saiti da yawa da fasali. Yawancin lokaci an riga an haɗa shi a cikin sabis na hosting, saboda haka zaka iya shigar da shi a can.

Amma kuma zaka iya saukar da shi kanka. Sannan akwai wani muhimmin abu: Akwai CMS WordPress (Site WordPress.org), kuma akwai dandamali na blogging WordPress (wanda ke kan shafin WordPress.com). Idan kuna da gidan yanar gizonku, kuna buƙatar zaɓi na farko. Idan shafin ne kawai - na biyu.

Yanar gizon yanar gizo don blog na iyali

2. Idan ka zabi bidiyo

Kuna buƙatar zaɓar inda zaku sanya bidiyon ku. Wannan yana buƙatar hosting na bidiyo.

YouTube shine mafi mashahuri kuma mafi ziyarta shafin yanar gizo. Anan kuna iya samun ƙarin masu biyan kuɗi.

Koyaya, akwai sauran rukunin yanar gizo na bidiyo kuma. Misali, Peertube, Vimeo, Rutu, Rumble. Kuma ga karami, takaice bidiyo, zaka iya zaɓar Tiktok. Ezoic yana ba da dama da yawa don monetization bidiyo.

Bidiyo na bidiyo don yanar gizo blogs

Yadda Ake Montize Blog Blog ɗinku

A takaice, Monetizing wani blog shine game da samar da kudin shiga daga shafin. Ta hanyar samun kuɗi akan abun cikin shafin yanar gizonku, kuna monetize shi. Akwai samfura daban-daban don samun kudin shiga daga shafin yanar gizon: karɓi gudummawa, in rubuta tallan da aka tallafa wa talla ko saka bayanan da ke cikin labaran. Yanzu ƙarin game da mafi mashahuri hanyoyin.

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa. Za ki iya:

1. Haɗa Tallace-tallacen Nuna

Tallace-tallacen nuna shine mafi mashahuri da kuma ingantacciyar nau'in monetization. Sannan rukunin yanar gizonku zai fara nuna tallace-tallace na atomatik. Idan kana da Blog Blog, kananan tallace-tallace masu tallan bidiyo zasu bayyana a ciki.

Lokacin da baƙi zuwa shafinku danna kan talla, zaku sami kuɗi. Ana amfani da cibiyoyin sadarwa na talla don haɗa talla. Mafi na kowa shine Google AdSense. Ana amfani dashi duka akan gidajen yanar gizo da kuma youtube. Hakanan zaka iya amfani da Yandex kai tsaye akan shafin.

Koyaya, akwai wasu hanyoyin sadarwar kuma. Misali, * Ezoc *, * Adstera *, prophellads da sauransu. Suna da saiti daban-daban da riba. Yawancin cibiyoyi suna da buƙatu don ingancin shafin da zirga-zirga. Misali, don haɗa * Ezoc *, kuna buƙatar aƙalla ra'ayoyin shafi 10,000 a wata. Don haka yana da kyau a fara da Google AdSense. Akwai ƙarancin riba, amma babu buƙatar halarta. Abinda kawai shine cewa shafin dole ne ya kasance mai inganci: Tare da kyakkyawan zane da abun ciki na musamman.

Lura: Za ka iya monetize videos a kan website. Ba lallai ne ku loda su zuwa YouTube ba ko kuma irin wannan shafin. Ya dace don amfani da * Ezoc * don wannan. Bã su da wani video monetization sabis.

Ribobi / Cons na Tallace-tallacen Nuna

  • Yana aiki duka akan gidajen yanar gizo da bidiyo
  • Easy to connect da saita
  • Ba kwa buƙatar yin komai: kawai harbi abun ciki mai ban sha'awa
  • Tabbatar da kudin shiga
  • Akwai bukatun ga ingancin abun ciki da kuma zane
  • Ana iya halartar bukatun
  • Low riba tare da zirga-zirga mara kyau
Nuni talla azurtawa ga iyali blogs

2. Yi amfani da shirye-shiryen haɗin gwiwa

Wannan shi ne samun kudin shiga daga samfurin shawarwari. Irin wannan kudin shiga yana da kyau idan shafinka yana cike da sake dubawa.

Misalin yadda yake kama. Ka rubuta wata kasida game da ribobi da fursunoni na tukunya, da kuma a karshen ka sa affiliate mahada zuwa wani kantin sayar da inda za ka iya saya da wannan tukunya. Idan wani ya sayo shi daga wannan hanyar, zaku sami adadin siyarwa.

Misali na biyu. Kana yin fim a video da wani bayyani na wasan yara. Kuma a ƙarƙashin bidiyon, saka mahaɗin haɗin gwiwa ga shagon tare da wannan abin wasa.

Don haka zaku iya duba duk shagunan kan layi, kayan abinci, otal, otal, sabis na tikiti da ƙari.

Yadda za a samu wani affiliate mahada? Akwai zaɓuɓɓuka biyu: don ba da aiki tare da kantin kai tsaye ko rajista a cikin cibiyar sadarwa ta CPA. CPA cibiyar sadarwa tana ba ɗayan, amma adunan sayar da kayayyaki. Zaka iya zaɓar wani. Mafi mashahurin cibiyoyin sadarwa na CPA masu aminci shine Ad1, Readad da Cityads. Yana da sauƙi a fara da su.

Ribobi / fursunoni na affiliate shirye-shirye

  • Suna aiki akan gidajen yanar gizo, bidiyo, da hanyoyin sadarwar zamantakewa
  • Nan da nan zaka fara farawa da kayayyakin
  • Kana bukatar ka nemi dace kayayyakin
  • Kuna buƙatar shirya abun ciki musamman don takamaiman samfuran
  • Inganci ya dogara da halartar halarci

3. Sayar naka kayayyakin

Misali, ƙaddamar da jerin T-shirts, Toys, Pin, da sauransu.

Wannan shine mafi wuya kuma mai tsada zaɓi. Dace da riga ciyar blogs.

Rigashi / Cons

  • Yana aiki akan gidajen yanar gizo, bidiyo, da hanyoyin sadarwar zamantakewa
  • Babu bukatar daidaita zuwa ga kowa
  • A tsawon lokaci, zaku iya bunkasa shagonku
  • Wuya da tsayi
  • More zuba jari da ake bukata
  • Dole ne a riga an inganta shafin yanar gizon da mashahuri

Don haka, akwai nau'ikan shafukan yanar gizo daban-daban. Kuma kowa da kowa yana bukatar zabi nasu irin monetization. Af, ana iya amfani dasu tare. Misali, haɗa talla na nuna alamun haɗin yanar gizo.

Tambayoyi Akai-Akai

Ta yaya dangi na yanar gizo za su tallafawa abun cikin yadda ya kamata?
Blogslogs na Iyali na iya ficewa da abubuwan da aka tallafawa ta hanyar haɗin gwiwar dangi da kuma ƙirƙirar abun ciki ingantacce, wanda ke cikin abubuwan da suka shafi resonates tare da masu sauraron su.




Comments (0)

Leave a comment