Yadda Ake Gyara Gargaɗin Gargadin Gargaɗi A Cikin WordPress Cikin Matakai Mai Sauƙi

Idan kun kasance mai kula da gidan yanar gizo tabbas ya isa ga gargadi ta masu bincike kuma baya nuna Green Padlock a wurin adireshin. Idan kun sami Mixed abun ciki, tabbas ku dauke shi da gaske kuma kuyi aiki da sauri don magance kuskuren.

Haɗuwa da abun ciki yana faruwa lokacin da aka ɗora HTML na asali akan haɗin HTTPS, amma wasu albarkatu (kamar hotuna, rubutun, rubutun, rubutun, rubutun) akan haɗin HTTP.

Protocol Canja wurin HYTP ba ta ƙunshi rufaffen ginawa ta tsohuwa ba. Bayanin mai amfani wanda aka watsa a kan wannan yarjejeniya zai iya faduwa hannun masu laifi. Sabili da haka, kuna buƙatar sanin gaurayar kuskuren abun ciki.

Kafin shigowa cikin Haɗaɗɗen abun ciki, Ina so in ba da kyakkyawar fahimta game da HTTP da HTTPS.

HTTP da HTTPS duka HyperText Transfer Protocol ne kuma HTTPS ya zo tare da amintacciyar hanya. Haka ne, kowa ya san cewa HTTP ba amintacce ba ne kuma HTTPS ya fi aminci da ɓoyewa.

Gaskiya kun yi gaskiya, HTTP yana canja wurin bayanai daga uwar garke zuwa mai bincike ta hanyar jirgin sama ta mai amfani. Ganin cewa HTTPS ya zo tare da ɓoye yayin canja wurin bayanai. Don haka duk inda muke da alaƙa ta hanyar dijital kuma masu bincike na yanar gizo sune tushen asalin matsakaici, waɗanda ke karɓar buƙatun yanar gizo daga sabar yanar gizo zuwa mai amfani da mai amfani da akasin haka.

Idan baku amfani da yarjejeniya ta HTTPS don canza abubuwan cikin gidan yanar gizonku akan intanet, menene zai faru?

Maharin koyaushe yana duban gidan yanar gizonku kuma yana ƙoƙarin samun damar bayananku ta intanet.

HTTPS yana nufin tsaron gidan yanar gizonku kuma bayanan ɓoye baza su iya samun dama ta hanyar intanet ba.

Don samun HTTPS, kuna buƙatar shigar da takardar shaidar SSL don gidan yanar gizonku kuma kuna buƙatar ko dai tura adireshin gidan yanar gizonku zuwa HTTPS don canza adireshin yanar gizon gaba ɗaya zuwa

http://yourdomain.com zuwa https://yourdomain.com
Ana iya saita wannan ta hanyar shafin gudanarwa na WordPress wanda yake cikin saitunan shafin.

Ina tsammanin kun sami cikakkiyar ra'ayin HTTPS.

Na farko wasunmu sun fara gidan yanar gizon mu ba tare da takardar shaidar SSL ba kuma bayan haka, ana kunna SSL sannan kuma za mu canza URL ɗin.

Na farko dole ne mu bincika takaddun shaidar takaddun SSL ɗinmu kafin fara gyara abubuwan Mixed. Idan SSL ɗinka ya ƙare to babu wanda zai kare kuma kuskuren takardar shaidar zai nuna gidan yanar gizonku.

Yi amfani da wannan rukunin yanar gizon don bincika ingancin takardar shaidar SSL:

SSL yan kasuwa

Menene Gargadin xedunƙun Ciki?

Mixed abun shine wani cakuda data shigo cikin burauz din kodayake muna amfani da takardar shaidar mu ta SSL zuwa yankin. Don haka za a sami nuni game da Gargadin abun da ke Cakuda.

A gano na gauraye za a iya yi sauƙi ta hanyar duba cikin address bar da padlock sashe.

Anan zaka iya ganin kuskuren samfurin daga Firefox makullin makulli yana nuna alamar faɗakarwa. Idan muka danna kan padlock za a fadada sakon cewa shafin yanar gizon da aka ayyana ba amintacce bane.

Hakan ba yana nufin cewa ba a yi amfani da takardar shaidar SSL ba. Wannan yanayin ya sha bamban kuma saƙon kuskure zai zama daban, kamar “gidan yanar gizonku ba amintacce ba”.

A halin yanzu, kun yi amfani da SSL ɗinku kuma har yanzu kun sami wasu hanyoyin haɗin yanar gizonku ba sa magana ta hanyar SSL. Saboda haka fayilolin da ba a kiyaye su suna aikawa tare da yarjejeniyar tsufa ta HTTP.

Yaya zaku iya samun abubuwan haɗin ciki?

Kuna iya bincika tare da kowane mai bincike don abubuwan haɗin da aka haɗu. A sama akwai misali mai sauƙi wanda aka nuna a cikin Firefox.

Bincika Chrome yadda yayi kama:

Yadda Microsoft Edge ke nuna wannan kuskuren:

Yanzu kuna da ilimin Hadaddiyar abun ciki wanda yake a shafinku. Ee, Yanzu dole ne ku sami waɗanne fayilolin da ake watsawa tare da yarjejeniyar HTTP.

Akwai hanya mai sauƙi don ganowa a cikin kowane burauzar, da ake kira Inspect element.

Matakai

Danna-dama-dama akan gidan yanar gizon kuma danna maɓallin dubawa

To dole ne ku canza zuwa shafin Console wanda zai ba ku cikakken bayanin haɗin mahaɗin wanda ba amintacce ba.

Ga misali.

Akwai wani kayan aikin yanar gizo wanda zai iya taimaka muku tare da gano abubuwan da ke ciki.

https://www.whynopadlock.com/

Buɗe wannan haɗin kuma Shigar da hanyar haɗin yanar gizonku a cikin Sashin Adireshin Tsaro, sannan danna Shafin Gwaji.

Za ku sami shafin sakamako kamar wannan.

Kuma a cikin wannan misalin gidan yanar gizon ya ce babu wani abin da ke ƙunshe a ciki.

Me yasa za'a warware shi?

Na riga na faɗi cewa wasu abubuwanku suna watsa hanyar da ba ta tsaro. Don haka ya kamata a hanzarta yin aiki game da wannan.

Tsaro

Koyi Abubuwan SEO: Yi rajista a yau!

Bomanceancin Gaban Yanar Gizon yanar gizonku da zirga-zirga ta hanyar kwantar da kayan aikin yau da kullun na Seo tare da maganganu masu sauƙin zuwa.

Fara koyo

Bomanceancin Gaban Yanar Gizon yanar gizonku da zirga-zirga ta hanyar kwantar da kayan aikin yau da kullun na Seo tare da maganganu masu sauƙin zuwa.

Tsaron koyaushe yana da mahimmanci don shafin yanar gizonku na WordPress. Muna aiki tare da bayanai masu mahimmanci kamar bayanan banki, bayanan abokin ciniki, da bayanin biyan kuɗi, ingantattun abubuwa. Idan baku ɗauki wannan da muhimmanci ba to mutum na tsakiya na iya satar duk bayananku, ta hanyar samun damar bayanan da ba su da tsaro.

Abokin ciniki koyaushe yana neman amintaccen rukunin yanar gizo don su sami sayan tare da bayanan banki. Idan shafin ya jefa wani gargadi na tsaro mai amfani zai iya fita nan da nan ya sami wani rukunin yanar gizo mai tsaro.

Wannan na iya yiwuwa ya shafi kasuwancin shafukan yanar gizo na kasuwanci.

Ya shafi tasirin SEOGoogle ya fi son amintaccen gidan yanar gizo ga masu sauraro. Don haka matsayin rukunin rukunin yanar gizo mara tsaro zai iya faduwa daga ƙarshe.

Google ya sanar a hukumance cewa HTTPS babban mahimmin matsayi ne na SERP. Kodayake abubuwan SEO ɗinku suna da kyau, idan ba'a kunna HTTPS ba to zai haifar da mummunan tasiri akan rukunin yanar gizonku.

Dogara da abin dogaro

Babban maɓallin kowane gidan yanar gizon da yake cikin kasuwanci koyaushe amintacce ne. Suna tunanin koyaushe rukunin yanar gizon ba yaudara da kuma abubuwan da suke da mahimmanci don daidaitawa

Abokin ciniki ya sami rukunin yanar gizonku ba shi da inganci tare da HTTPS, to zai yi tasiri a kan aminci da amincin. Kodayake rukunin yanar gizon yana da dukkanin fannoni, ban ji tsoro ba tare da ɗimbin talla da talla ko kowane nau'in bayanan mai amfani.

Yadda ake Gyara Gargaɗi Gargadin Gargaɗi a cikin WordPress cikin matakai masu sauƙi

Hanyar 1: Amfani da shawarar yanar gizon Whynopadlock

Mun gano fayilolin haɗin abun ciki kuma yanzu ya kamata mu gyara kuskuren ko?

Hanya mai sauki ita ce, idan ka samo gaurayayyun abun ciki a kan whynopadlcok.com to zasu ba da shawarar wasu lambobin da za a yi amfani da su a cikin fayil din ka .htaccess wanda yake a kan Tushen babban shafin yanar gizon ka.

Hanyar 2: WordPress dashboard URL ya canza

Wannan aikin dole ne ku bi kafin shigar da kowane plugins ko duk wani sabuntawar abun ciki. Zaka iya canza Home URL akan Setting >> Gaba ɗaya shafin.

Wannan zai baku damar cire turawa a kan fayil ɗin .htaccess, wanda ke da gargaɗin lokacin lodawa. Hanyar haɗin kai tsaye na iya samun buƙata kaɗan aikawa da karɓa ta mai binciken. Saboda haka shafin zai yi sauri.

Canza Adireshin WordPress (URL) da Adireshin Yanar Gizo (URL) zuwa HTTPS. Kuma a duba idan shafin yana lodawa ko babu.

Wani lokaci za'ayi amfani da URL na yanar gizo cikin nasara. Amma a cikin bayanan akwai hanyoyin haɗin da yawa tare da HTTP. Don haka wannan hanyar ba cikakkiyar mafita bace idan kunyi ɗaukakawa kamar ɗaukaka hoto bayan ɗaukakawa, shigar da plugin, sabunta fayil ɗin taken, da sauransu.

Bayan sabunta URL ɗin dole ne ku tsarkake maɓallin ɓoye ku ta amfani da kayan aikin ɓoyayyun bayanan ku.

Hanyar 3: Yin amfani da plugins

Akwai wadatattun plugins guda biyu don bincika duk bayanan da maye gurbin URL ɗin tare da sigar HTTPS. Daga cikin waɗannan, na sami plugin ɗin Bincike da Sauya sauƙi mai sauƙin nauyi kuma komai taga ɗaya ce.

Yadda za a cire abin da aka gauraya ta amfani da plugin da kuma Sauya kayan aiki

Babu buƙatar bayyana yadda za a girka plugin?

  • Don haka girka Search da Sauya plugin ka kunna shi
  • Saitin kayan aikin zai sami cikin Kayan aiki >> Bincike da Sauyawa
  • A can zaka sami shafuka 5. Muna amfani da wasu daga cikinsu anan.
  • Ainihin madadin your database tare da farko shafin a cikin saitin.
  • DBname.sql zai zazzage, to zamu iya gwaji tare da maye gurbin.
  • Haƙiƙa bayan maye gurbin wasu hanyoyin haɗi na iya karyewa, saboda haka yana da matuƙar shawarar cewa ɗaukar duk madadin ta hanyar kwamiti mai sarrafawa zai zama mafi kyau.

Manya manyan shafin da muke buƙata anan shine Bincike kuma maye gurbin shafin. Kuna iya ganin zaɓuɓɓukan:

Binciko: kamar yadda hoton yake zamu sami HTTP: //Sauya tare da: HTTPS: //Tsarin Neman CSV / Sauya: babu buƙatar cikawaZaɓi tebur:

Anan zaku iya zaɓar duk tebur, da gaske ba ku san inda fayilolin suke ba. Idan kuna da hotuna kawai sannan zaɓi waɗannan teburin.

  • wp_postmeta ta ƙunshi URL ɗin hoto
  • wp_posts sun ƙunshi shigarwa don kowane hoton da aka saka a cikin post, tare da ID ɗin post.

Idan ba a sami kowane tsawo na HTTP: // ba, bincika duk tebur.

Dry Run:

Wannan ita ce hanyar nuna sakamako da shawarwari kawai don canza kirtani a cikin tebur. Don haka da farko dole ne ka zaɓi Dry Run. Duba kowace shawara don maye gurbin da ci gaba.

Adana canje-canje a cikin Bayanai:

Adana canje-canje zuwa DB bayan cire alamar kaska ta Dry Run.

Yi amfani da matsawar GZ:

Ana amfani da wannan zaɓin don fitarwa DB tare da canje-canje da aka ambata a sama kuma zai iya saukewa azaman fayil ɗin zipped.

Misalin zai baka karin haske akan wannan.

Kamar yadda na fada bayan latsawa Yi Bincike & Sauya zai nuna jimlar shigarwar kamar hoton da ke ƙasa.

Sannan zamu iya tantance hanyoyin idan kuna so. In ba haka ba, kai tsaye za ka iya canza alamar alamar ƙwanƙwasa ta Dry ka kuma yi amfani da shi don adana canje-canje zuwa zaɓi na tushen bayanai akan shafin plugin.

Duba shafin yana aiki yadda yakamata ta hanyar burauzar.

WordPress HTTPS (SSL) da Gaskiya mai sauƙin SSL suma suna taimakawa wajen tilasta duk hanyoyin haɗinku zuwa HTTPS. Waɗannan plugins suma suna da nauyi kuma suna da saukin amfani.

Kalmomin Karshe

Mixed abun ciki shine ɗayan manyan lamuran tsaro, koda kuwa kun nemi takaddar shaidar SSL. Dole ne ku tabbatar da cewa babu ɓatattun hanyoyin haɗin yanar gizo a cikin gidan yanar gizonku na WordPress. Sake bayan canza URL ta hanyar plugin sake tabbatar da bincika abubuwan da aka haɗu ta amfani da whynopadlock.

Bari in san tunaninku game da Mixed abun ciki ta hanyar ɓangaren sharhi. Kuma idan kuna son wannan labarin don Allah a raba shi ga abokanka a kan kafofin watsa labarun.

Shiju, Gano Blog ɗinku
Shiju, Gano Blog ɗinku

Shiju, mai ƙaunataccen WordPress wanda ke aiki azaman masanin fasaha don kamfanoni masu tallatawa da mai rubutun ra'ayin yanar gizo a Gano Blog ɗinku.
 

Koyi Abubuwan SEO: Yi rajista a yau!

Bomanceancin Gaban Yanar Gizon yanar gizonku da zirga-zirga ta hanyar kwantar da kayan aikin yau da kullun na Seo tare da maganganu masu sauƙin zuwa.

Fara koyo

Bomanceancin Gaban Yanar Gizon yanar gizonku da zirga-zirga ta hanyar kwantar da kayan aikin yau da kullun na Seo tare da maganganu masu sauƙin zuwa.




Comments (0)

Leave a comment