[3 Masu Sauƙin Matakai] Budeshot: Yadda Za A Birgima Wani Bangare Na Bidiyo?

Duk da cewa babu wanda aka riga aka saƙa ko aiki a cikin Editan bidiyo na Openshot, wani yanayi na gama gari a cikin halittun bidiyo, akwai wata hanya mai mahimmanci don a zahiri blur static sassan Bidiyo, kawai amfani da ... hoto!

Ta yaya za a yi birgima ko pixelize wani yanki a cikin bidiyon ku tare da bude kyauta?

Duk da cewa babu wanda aka riga aka saƙa ko aiki a cikin Editan bidiyo na Openshot, wani yanayi na gama gari a cikin halittun bidiyo, akwai wata hanya mai mahimmanci don a zahiri blur static sassan Bidiyo, kawai amfani da ... hoto!

Duk wannan za a iya yi gaba ɗaya kyauta, ta amfani da shirye-shiryen tushen buɗe buɗe Editan bidiyo a matsayin shirin maginin bidiyo, da kuma shirin maginin hoto don shirya hotuna.

A takaice, tsari don blur ɓangaren bidiyo a Openshot - ko, a zahiri, a cikin wani edita na bidiyo - ya ƙunshi matakai uku:

  1. Aauki hoto mai dacewa na firam a cikin wani ɓangare na bidiyo don birgima
  2. Shirya hoto na hoto don ci gaba da kawai
  3. Sanya hoton a saman bidiyon, daidai lokacin da ya kamata a girgiza shi

Ana iya maimaita wannan tsari don yawancin ɓangarorin bidiyo da dama waɗanda ke buƙatar murƙushe, kuma sau da yawa kamar yadda ake buƙata guda biyu don birgima a wurare daban-daban a cikin bidiyon, akan tsarin lasisi guda biyu da ke dace da juna.

Wannan ba batun bane! Bari mu ga cikakken bayani yadda za a birge wani bangare na bidiyo tare da wannan mafita uku.

1. Takeauki hoto mai dacewa daga bidiyon

Da farko dai, don samun hoto mai dacewa don yin aiki, mafi sauƙi shine don ɗaukar hoto dama daga bidiyon, a gaba a cikin abin da ɓangaren abin da ya kamata ya fashe da sauƙi a bayyane yake.

Editan bidiyo na Openshot | Kyauta, bude, da bayar da kyautar bidiyo na Bidiyo

A Openshot, ana iya samun wannan ta hanyar kewaya mai dacewa, da kuma amfani da firam ɗin da aka zaɓi tare da gunkin kamara a cikin tsarin shirin.

Kuma wannan shine kawai, kawai tabbatar da cewa kun adana hotunan sikirin bidiyo a babban fayil mai amfani akan kwamfutarka.

2. Shirya firam ɗin bidiyo a cikin editan hoto don kiyaye kawai a cikin wani bangare

Yanzu cewa an fitar da firam ɗin da ya dace daga bidiyon azaman hoto, buɗe shi a cikin editan hoto wanda zai iya magance hotuna da banbanci da buɗe tushen tsarin sarrafa hoto na Gimp.

GIMP mai amfani da hoto na Gimp - GNU

Daga can, kawai amfani da kowane kayan aiki na zaɓi, kamar na murabba'i na dubawar zaɓaɓɓu, ko zaɓi Zaɓi na daidai da hoton da kuke so ku yi birgima akan bidiyon .

Bude kayan aikin pixeliis a cikin matattarar blur submenu, da daidaita zaɓuɓɓuka ga bukatunku: mafi girman ƙudurin bidiyo, ƙarin pixels zai zama dole don amfani don pixels blurring domin samun sakamako na bayyane.

Pixelize - takardun GIMP

Zaka iya soke aikin tare da Ctrl-z, kuma maimaita shi har sai kun sami cikakken hade saitunan blurring saiti.

Hakanan zaka iya misali kawai fenti kawai in fenti da zabin da laushi, amma wannan bazai yi kyau kamar bidiyo na ƙarshe ba a matsayin pixring na pixel.

Yi amfani da tasirin pixelate akan hotuna a Gimp - Vicehow

A lokacin da birgima zai zama mai gamsarwa, danna dama a cikin wani bangare, kuma zaɓi zaɓi na zaɓi na zaɓi - wannan sashin da muke so ya rabu da shi, kamar yadda Zamu so kawai muyi amfani da sashin dutsen don rufe bidiyo inda ya cancanta.

Hakanan zaka iya samun damar wannan aikin kai tsaye tare da Ctrl-I don inververt na yanzu zaɓi a cikin Layer da ke shirya.

Mataki na ƙarshe shine yanke ɓangaren hoton da ba mu son kiyayewa, ta amfani da gajerar hanyar Ctrl-X ta Ctrl-X, kuma matattarar keyboard don bidiyonmu ya shirya!

Hakanan zaka iya samun damar kayan aiki na yankan menu, kamar yadda a cikin kowane tsari na tsari.

Idan bayan yanke, ka ga wani launi mai fili a maimakon Chickerboard wanda ke wakiltar bayyananniyar tambaya, kawai incewa ko kwafa ko kwafi Yana amfani da CTRL-C ko Ctrl-X.

Irƙiri sabon hoto tare da Ctrl-n, tabbatar cewa an zaɓi faɗar launi a cikin cigaba a cikin zaɓuɓɓuka masu zurfi, kuma manna a can zabinku.

Yanzu, ya kamata ku sami cikakkiyar hoto tare da cikakken bayani game da Chickerboard Cava, ban da ɓangare na bidiyon bidiyon da kuke son ɓoye, hakan ya kamata a pixeleded. Fitar da wannan hoton zuwa kwamfutarka azaman fayil .Png ta amfani da hanyar saiti-CTRL-e don samun hoto da aka ajiye tare da tashar Transpng don samun hoto .pnPncncncycarction, kuma komawa zuwa Openshot Editan bidiyo.

3. Haɗa hoto mai haske a saman bidiyon

Mataki na ƙarshe don blur ɓangare na bidiyo shine shigar da hoton da aka samar da shi, kuma ƙara sama da sabon hanyar bidiyo idan ya cancanta don tabbatarwa shi.

Openshot: Matsar da abubuwa da yawa akan tsarin lokaci ko saka lokacin lokacin

Idan an nemi ku shigo da hoto azaman jerin hoto a Openshot, zaɓi A'a, kamar yadda kake son shigo da hoto, kuma ba jerin bidiyo ba.

Saboda haka, hoton za a nuna hoton da farko, da kuma bidiyo - Blurring kawai na bidiyon da kuka canza tsarin, kuma barin sauran bidiyon da ba'a faɗi ba.

Daidaita waƙar da za a nuna shi kawai a lokacin lokacin da ake buƙata, kuma aikin ya birge wani ɓangare na bidiyo ya ƙare!

A ƙarshe: Kawai sassa na Bidiyo na Bidiyo don Kyauta

Yin amfani da wannan tukwici masu sauƙi waɗanda ke aiki tare da yawancin shirye-shiryen edita Editan bidiyo da kuma wasu wurare da yawa na bidiyon ku a daidai wannan kuma sau da yawa suna amfani da waƙoƙi daban-daban da kuma shigo da hoto tare da pixelised blurrry sassa.

Kawai tabbatar da tabbatar da ƙara waƙoƙi a sama bidiyo, kuma don amfani da waƙoƙi daban-daban don sassa daban-daban na bidiyo.

Shin wannan tip yana amfani da ku? Kuna da mafi kyau? Bari mu san cikin maganganu!

Yadda za a yi birgima ko pixelize sassan bidiyo tare da bude da GIMP kyauta?


Yoann Bierling
Game da marubucin - Yoann Bierling
Yoann Bierling shine ƙwararren ɗab'i na dijital, mai ba da shawara na duniya, yin tasiri na duniya ta hanyar ƙwarewa da bidi'a a cikin fasaha. Masu sha'awar ƙarfafa mutane da ƙungiyoyi don haɓaka sakamako na musamman da haɓaka haɓakawa ta hanyar samar da abun ciki.




Comments (0)

Leave a comment